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Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame
Mbarawa (Mb) akisalimiana na Mtendaji Mkuu wa TBA
Arch. Daud Kondoro mara baada ya kuwasili kwenye
Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za makazi katika maeneo
ya Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.

Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi
Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)
akisalimiana na viongozi mbalimbali
baada ya kuwasili kwenye Hafla
ya Ufunguzi wa nyumba za makazi
katika maeneo ya Masaki na
Magomeni Kota awamu ya pili.
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Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb) akifuatilia wasilisho
la ubunifu wa nyumba za makazi zilizojengwa na TBA
kutoka kwa Mtendaji Mkuu wa TBA Arch. Daud Kondoro
katika eneo la Magomeni Kota awamu ya pili jijini Dar es
Salaam.
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Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa
(Mb) akikata utepe kuashiria ufunguzi rasmi wa nyumba
za makazi za Magomeni Kota awamu ya pili. Ufunguzi huu
ulienda sambamba na ufunguzi wa nyumba zilizojengwa na
TBA katika eneo la Masaki jijini Dar es Salaam.
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Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb) akipiga makofi mara
baada ya kusogeza kitambaa kuashiria ufunguzi rasmi
wa nyumba za makazi zilizojengwa na TBA katika eneo
la Magomeni Kota awamu ya pili. Ufunguzi ulioenda
sambamba na ufunguzi wa nyumba zilizojengwa na TBA
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Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa
(katikati) akielekea jukwaani baada ya kukagua nyumba za
makazi zilizojengwa na TBA katika eneo la Magomeni Kota
awamu ya pili wakati wa Hafla ya ufunguzi wa nyumba hizo.
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Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof.
Makame Mbarawa (Mb) akihutubia hadhara
iliyo hudhuria Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za
makazi za Masaki na Magomeni Kota awamu

ya pili.
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Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)
Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi

Nimefurahishwa sana na ubunifu na ujenzi wa nyumba za moghorofo\
uliofanywa na Wakala wa Majengo Tanzania (TBA) chini ya usimamizi
wa Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi. Hatua hii ya ujenzi wa nyumba za
maghorofa katika miradi kama hii ni utekelezaji wa Sera ya Matumizi
Bora ya Ardhi ya kujenga nyumba za kutosha kwa watumishi wa Umma.
Aidha, miradi hii ni utekelezaji wa llani ya Uchaguzi ya Chama cha
Mapinduzi (CCM) ya 2020, Ibara ya 55 (h) inayoelekeza maeneo hayo
kuendelezwa.

Serikali imeruhusu taasisi binafsi kushirikiana na TBA kujenga nyumba
bora kwa ajili ya watumishi wa Umma na kupangisha kibiasharaili
kupunguza uhitaji wa makazi bora uliofikia milioni 3 huku uhitaji wa
nyumba za makazi ukiongezeka hadi kufikia laki mbili kwa mwaka.

Tatizo la wapangaiji kukaa bila kulipa kodi limepata suluhisho, katika
majengo haya kuna mfumo wa ‘Smart Lock’ au kitasa janja. Mpangaji
akimaliza kodi yake hataweza kuingia ndani hadi alipe kodi, TBA imefanya
vizuri simamieni hili atakayeshindwa kulipa kodi pamoja na kutunza
thamani ya nyumba aondolewe ndani ya nyumboa.
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Mhe. Selemani Kakoso (Mb)
Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu

~

Sekta ya Ujenzi ni miongoni mwa vipaumbele muhimu vya Serikali ya
Awamu ya sita ambayo inaendelea kuhakikisha miradi hiyo inatekelezwa
kama ilivyopangwa.

Bunge litaendelea kuunga mkono ubunifu na mipango ya taasisi kama
TBA kwa kuwa na miradi mingi zaidi ya ujenzi ili kuongeza makusanyo
Kyc1 ndani na kupunguza utegemezi wa ruzuku kutoka Serikalini.
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Bw. Ludovick Nduhiye
Naibu Katibu Mkuu Ujenzi

~

Kama Wizara ya Ujenzi tunafarijika kuona miradi iliyoanza inakamilika
katika wakati uliokusudiwa lakini pia haya ni matakeo ya uongozi mzuri
wa Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb).
Kwa dhati kabisa kwa niaba ya Katibu Mkuu tunaipongeza TBA kwa
kukamilisha nyumba hizi kwa weledi.

\
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Arch. Dkt. Ombeni Swai
Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya TBA

~

Kama Bodi ya Ushauri kwa kipekee tunaishukuru Serikali kwa kutoa fedha
kupitia Wizara ya Ujenzi na kufanikisha utekelezaji wa Miradi kama hii
ambayo ni mkakati maalum wa kupunguza uhaba wa nyumba za
makazi kwa Watumishi lakini kupitia ujenzi wa Maghorofa haya unaongeza
thamani ya ardhi kutoka katika zile nyumba ndogo ambazo haziendani

Kno utaratibu wa mipango miji wa sasa.
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Arch. Daud Kondoro
Mtendaji Mkuu—TBA

Katika mwaka wa fedha 2022/23 tayari Serikali imeshatoa fedha kiasi chh
shilingi bilioni 5.68 kwa aqjili ya ujenzi wa jengo la makazi ya watumishi wa
umma katika eneo la Magomeni Kota awamu ya pili pamoja na kutoa
fedha kiasi cha shilingi bilioni 4.3 kwa aijili ya kuendelea na uendelezaji wa
eneo la Temeke Kota awamu ya kwanza.

Baada ya mafanikio makubwa yaliyopatikana kutokana na utekelezaiji wa
miradi hii, kwa upekee TBA inaiomba Serikali kupitia Wizara ya Ujenzi na
Uchukuzi kuendelea kutoa fedha kwa aijili ya ukamilishaji wa Ujenzi wa
Block B hapa Magomeni Kota ambalo tunaendelea nalo ili ukamilike kwa
muda uliopangwa. Aidha, Serikali kuendelea kutenga fedha kwa qijili ya
ujenzi wa majengo yaliyosalia eneo la Magomeni Kota na Temeke Kota na
kuendeleza maeneo mengine yaliyorejeshwa Serikali Kuu kutoka
KTAMISEMI.
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Mhe. Saad Mtambule
Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni

Kama Wilaya ya Kinondoni tumeridhishwa na Usanifu na Usimamizi wa
nyumba hizi, hivyo tunatoa pongezi kwa TBA kwa kufanikisha jambo hili
na kuipendezesha Wilaya yetu.
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Sehemu ya Menejimenti ya TBA ikiwa kwenye Hafla ya Ufunguzi
wa nyumba za makazi za Masaki na Magomeni Kota awamu

ya pili.
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Sehemu ya Watumishi wa TBA na Wananchi waliohudhuria
Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za Makazi za Masaki
na Magomeni Kota Awamu ya pili.




Wageni waalikwa waliohudhuria Hafla ya Ufunguzi
wa nyumba za makazi za Masaki na Magomeni Kota
awamu ya pili.
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JENZI NA UCHUKUZI

SR

Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa
(Mb) akiwa katika picha ya pamoja na Menejimenti ya
TBA na Kamati ya Maandalizi ya TBA wakati wa Hafla ya
Ufunguzi wa nyumba za Makazi za Masaki na Magomeni
Kota awamu ya pili.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WEZ/ FIA YA UJENZI NA UCHUKuzI

Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame
Mbarawa (Mb) akiwa katika picha ya pamoja na
Wazee wa Mkoa wa Dar es Salaam wakati wa Hafla
ya Ufunguzi wa nyumba za Masaki nha Magomeni
Kota awamu ya pili.

Proudly Housing Public Servants in Tanzania



Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame
Mbarawa (Mb) akiagana na Mtendaji Mkuu
wa TBA Arch. Daud Kondoro mara baada ya
kuhutubia hadhara wakati wa Hafla ya Ufunguzi
wa nyumba za makazi katika maeneo ya Masaki
na Magomeni Kota awamu ya pili.
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Naibu Spika wa Bunge la Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Mussa Zungu
(Mb) akijadiliana jambo na Mtendaji Mkuu
wa TBA Arch. Daud Kondoro kabla ya Hafla
ya Ufunguzi wa nyumba za makazi za
Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.
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Mwimbaji wa nyimbo za Singeli
nchini Bw. Seif Mwinyi Juma
B Maarufu kama Sholo Mwamba
"N akitumbuiza wakati wa Hafla
ya Ufunguzi wa nyumba za
makazi za Masaki na Magomeni
Kota awamu ya pili.
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Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
Wachaga Road

P.O. Box 12826

23104 Levolosi, Arusha.

Tel: +2565-27-2548241
Email: rm.arusha@tba.go.tz

Regional Manager

Tanzania Buildings Agency
13 Morogoro Road,

P.O. Box 30,

41102 Viwandani , Dodoma.
Tel: +255-26-2321022

Email: rm.dodoma@tba.go.tz

Regional Manager

Tanzania Buildings Agency

21 Bongoyo Road,

P.O. Box 90272,

Dar es Salaam, Tanzania

Tel: +255-22-2667814

Email: rm.daressalaam@tba.go.tz

Regional Manager

Tanzania Buildings Agency

26 Kasulu Road

P.O. Box 1303

47103 Mwanga Kaskazini, Kigoma.
Tel: +255-28-2988120

Fax: 028-2803701

Email: rm.kigoma@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
2 Mahakama Road

P.O. Box 2400

51108 Gangilonga, Iringa.
Tel: +255-26-2701020
Email: rm.iringa@tba.go.tz

Regional Manager

Tanzania Buildings Agency

01 TEMESA Road,

P.O. Box 368

27103 Bagara, Manyara.

Tel: +255-27-2510043

Email: rm.manyara@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
1 GPSA Street,

P.O. Box 5996,

21113 Mwanzange, Tanga.
Tel: +255-738 693 728
Email: rm.tanga@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
04 Sabasaba Road

P.O. Box 6330

Mbeya, Tanzania

Tel: +255-25-2500040
Email: rm.mbeya@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
2 Liti Road,

P.O. Box 6,

43101 Singida, Tanzania.

Tel: +255-26-2502875
Email: rm.singida@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
03 Rajin Road

P.O. Box 719

31109 Musoma, Mara.

Tel: +255-23-2402560
Email: rm.mara@tba.go.tz

REGIONAL OFFICES

Regional Manager

Tanzania Buildings Agency
16 Station Road

Capri-Point Street,

P.O. Box 1453

33101 Mwanza, Tanzania.

Tel: +255-28-2503122

Email: rm.mwanza@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
P.O. Box 2133

Tabora, Tanzania

Tel: +255-26-2605237
Email: rm.tabora@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
09 Old Moshi Road,

P.O. Box 3051,

25101 Mawenzi, Moshi — Kilimanjaro.

Tel: +255-27-2750328
Email: rm.kilimanjaro@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
6 Barabara ya Kawawa
P.O. Box 1052

65101, Matopeni, Lindi MC
Tel: +255-23-2202470
Email: rm.lindi@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
P.O. Box 505

Mtwara, Tanzania

Tel: +255-23-2333271

Email: rm.mtwara@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
Ujenzi Yard,

P.O. Box 30150

Kibaha - Pwani, Tanzania
Tel: +255-23-2935015
Email: rm.pwani@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
P.O. Box 330

55102 Sumbawanga CBD.
Tel: +255-25-2801045
Email: rm.rukwa@tba.go.tz

Regional Manager

Tanzania Buildings Agency

25 Simba Road,

P.O. Box 570,

67105 Uwanja wa Taifa, Morogoro.
Tel: +255-23-2613819

Email: rm.morogoro@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
9 Ujenzi Road,

P.O. Box 355,

35108 Kagera, Tanzania.
Tel: +255-28-2220754
Email: rm.kagera@tba.go.tz

Regional Manager

Tanzania Buildings Agency

74 Kawawa Road,

P.O. Box 31

57102 Misufini Songea , Ruvuma.
Tel: +255-25-2600493

Email: rm.ruvuma@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
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18 Mwanza Road,

P.O. Box 62

37182 Chamaguha, Shinyanga.
Tel: +255-22-2762882

Email: rm.shinyanga@tba.go.tz

Regional Manager

Tanzania Buildings Agency

4 TBA Road,

P.O. Box 159

39103 Somanda, Bariadi — Simiyu.
Tel: +255-28-2700088

Email: rm.simiyu@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
6 Road,

llembo Street,

P.O. Box 152,

Mpanda — Katavi.

Tel: +255-73-7205906
Email: rm.katavi@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
2 Sabasaba Road,

P.O. Box 492,

59101 Njombe, Tanzania.
Tel: +255-26-2782733
Email: rm.njombe@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
69 Simon Sirro Road,

P.O. Box 416

30150 Bombambili, Geita.
Tel: +255-28-2520213
Email: rm.geita@tba.go.tz

Regional Manager
Tanzania Buildings Agency
P.O. Box 137

Songwe, Tanzania

Tel: +255-25-2580274
Email: rm.songwe@tba.go.tz
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